KGONGDEK

 

 

          เพลง ประกอบท่าเต้น                                   วิดีโอแนะนำชุดสื่อการเรียนการสอน                             วีดิโอเก้าอี้ขยี้พุง

                                                                                     โครงการเด็กไทยสุขภาพดี

PLENG1  PLENG2  KRAYEEPUNG

 

 

download

 

 

 

 

กิจกรรมการแสดงความจงรักภักดี รำลึกพระมหากรุณาธิคุณ

และแสดงความอาลัย รัชกาลที่ 9

 

โรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชรจะมีการจัดกิจกรรมการแสดงความจงรักภักดี รำลึกพระมหากรุณาธิคุณและแสดงความอาลัย
พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มหิตลาธิเบศรามาธิบดี จักรีนฤบดินทร สยามินทราธิราชบรมนาถบพิตร
ณ บริเวณหน้าเสาธง โรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร

โดยมีนายเกชา  เดชา ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชรเป้นประธานในพิธี กล่าวคำถวายราชาลัย
คณะผู้บริหาร ครู บุคลกร ผู้ปกครองและนักเรียน ยืนสงบนิ่งเพื่อเป็นการแสดงความอาลัย 89 วินาที
และร่วมร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี พร้อมวงดนตรีไทยและสากลของโรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร

 

IMG 1643

 

IMG 1606

 

IMG 1578

 

IMG 1657

 

IMG 1576

 

ทอดกฐิน ผ้าป่าสามัคคี

ผู้บริหาร คณะครู บุคลากร ผู้ปกครอง นักเรียน โรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร

ร่วมเป็นเจ้าภาพการทำบุญทอดกฐินวัดหนองปลิง วันที่ 30 ตุลาคม 2559

ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช

14595697 1191359490906991 3025456381161167940 n

 

14639823 1191364684239805 1987122575050085671 n

 

14915342 1191365354239738 3835934749010792875 n

 

14915498 1191366370906303 6541845938679019595 n

 

กิจกรรมแจกริบบิ้นดำไว้อาลัย

 

วันที่ 19-20 พฤศจิกายน 2559 คณะครู นักเรียน ผู้ปกครอง บุคลากรโรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร

น้อมทำความดีถวายพ่อหลวงโดยการจัดทำเข็มกลัดริบบิ้นสีดำไว้ทุกข์แจกให้กับพี่น้องประชาชนชาวจังหวัดกำแพงเพชร

ภาคเช้าแจกที่บริเวณหน้า ธนาคารกรุงไทยสาขาต้นโพธิ์ และ ธนาคาร ธ.ก.ส.

ภาคบ่ายที่วัดคูยาง โรงพยาบาลกำแพงเพชร และตลาดไนท์บราซา

โดยเข็มกลัดริบบิ้นไว้ทุกข์นี้จะแจกให้กับพี่น้องประชาชนชาวกำแพงเพชร รวมวันที่ 19-20 ตุลาคม 2559 จำนวนมากกว่า 1,000 อัน

IMG 1048

 

IMG 1104 

 

IMG 1159

 

IMG 1134

 

IMG 1248

 

IMG 1282

 

 

นักเรียนคนเก่งของเรา

 

1. เด็กชายธีรภัทร  วงษ์วิกกรณ์    ชั้น ป.1/5

รางวัลชนะเลิศ นักกีฬายอดเยี่ยมชาย อายุ 7ปี ลำดับที่ 5

การแข่งขันว่ายน้ำเยาวชนต้านยาเสพติด นครสวรรค์-ตาคลีเซอร์กิต ครั้งที่ 2 ประจำปี 2559

 

2. เด็กหญิงพลอยไพลิน  รุ่งน้อย   ชั้น ป.6/4

เด็กหญิงญัฐชลิตา  เขียวยิ่ง     ชั้น ป.6/4

เด็กชายพิสิทธิ์ชัย  สวรรค์ผาสุข    ชั้น ป.6/4

ได้ผ่านเข้ารอบระดับประเทศ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ของใช้ภายในบ้านจากวัสดุเหลือใช้ ระดับประถมศึกษา

ตามโครงการประกวดสร้างสรรค์สิ่งประดิษฐ์จากวัสดุเหลือใช้ ปี 2559 ระดับภาคเหนือ

 

3. เด็กหญิงวนัฐจรา  ชาญเชี่ยว ชั้น ป.3/2

รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันอ่านเอาเรื่อง ตามแนว PISA ประเภทบุคคล

ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3 เนื่องในโอกาสวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2559

 

4. เด็กหญิงวรัมพร  แก้วเครือดำ  ชั้น ป.6

รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันแต่งกลอนสี่ ประเด็น ศิลปาชีพศิลปะเพื่อชีวิตและธำรงมรดกไทย

ประเภทบุคคล ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 เนื่องในโอกาสวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2559

 

5. เด็กชายคุณาธิป  มีขันหมาก  ชั้น ป.6

รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันเขียนตามคำบอก ประเภทบุคคล

ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6เนื่องในโอกาสวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2559

 

6. เด็กหญิงพิชญรัศม์  ภู่ทอง  ชั้น ป.6

รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันอ่านเอาเรื่อง ตามแนว PISA ประเภทบุคคล

ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6เนื่องในโอกาสวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2559

 

7. เด็กชายกฤตภาส  วิบูลสวัสดิ์วัฒนา   ชั้น ป.3/5

รางวัลชนะเลิศ การแข่งขัน Spelling Bee ประเภทเดี่ยว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3

ในการแข่งขันทักษะกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ (ภาษาอังกฤษ) ปี 2559

 

8. เด็กหญิงภัทรพร  วงศ์มะลิกุล  ชั้น ป.

รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันSpelling Bee ประเภทเดี่ยว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6

ในการแข่งขันทักษะกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ (ภาษาอังกฤษ) ปี 2559

 

9. เด็กหญิงปริยาภัทร  เลาวหุวานนท์  ชั้น ป.6

รางวัลชนะเลิศ การแข่งขัน พูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech

ประเภทเดี่ยว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6

ในการแข่งขันทักษะกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ (ภาษาอังกฤษ) ปี 2559

 

10. เด็กหญิงพิชฎา  หาญพจมาน  ชั้น ป.3

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันคัดลายมือ (ตัวอักษรแบบกระทรวงศึกษาธิการ)

ประเภทบุคคล ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3

เนื่องในโอกาสวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2559

 

11. เด็กหญิงกนกลักษณ์  เฟื่องวานิชย์  ชั้น ป.3/5

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันเขียนตามคำบอก

ประเภทบุคคล ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3

เนื่องในโอกาสวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2559

 

12. เด็กหญิงชนิกา  บัวสัมฤทธิ์ 

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันเขียนเรียงความ ประเด็น “เรียนรู้ประวัติศาสตร์ไทยสู่ความรักชาติ”

ประเภทบุคคล  ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6

เนื่องในโอกาสวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2559

 

13. เด็กหญิงพรรณรัตน์  จันทร์พรหม

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขัน เล่านิทาน Story Telling

ประเภทเดี่ยว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6

ในการแข่งขันทักษะกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ (ภาษาอังกฤษ) ปี 2559

 

14. เด็กชายกิตติทัช  ไพรสิงห์

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขัน Multi Skills Competition

ประเภทเดี่ยว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6

ในการแข่งขันทักษะกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ (ภาษาอังกฤษ) ปี 2559

 

15. เด็กหญิงกนกลักษณ์  เฟื่องวานิช

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การแข่งขัน Imprompromptu Speech

ประเภทเดี่ยว ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3

ในการแข่งขันทักษะกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ (ภาษาอังกฤษ) ปี 2559

 

16. เด็กหญิงศดานันท์  ไพโรจน์

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การแข่งขันคัดลายมือ (ตัวอักษรแบบกระทรวงศึกษาธิการ)ประเภทบุคคล
ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 เนื่องในโอกาสวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2559

 

2559070802

 

ติดตามชมภาพกิจกรรมทั้งหมดได้ที่ https://www.facebook.com/abkppschool/photos/?tab=album&album_id=544404265752298